![Bá Thước bảo tồn giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch](file/thumb/480/300/635072683.jpg)
Bá Thước bảo tồn giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch
Huyện Bá Thước luôn xác định việc bảo tồn, phát huy các giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch là một trong những nhiệm vụ trọng tâm, trong đó phát triển du lịch sinh thái dựa vào cộng đồng là điểm nhấn để tạo nên thương hiệu cho du lịch Bá Thước.
-
Bá Thước bảo tồn giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch
Huyện Bá Thước luôn xác định việc bảo tồn, phát huy các giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch là ...
-
Ngày Quốc lễ trong tâm thức người Việt - Giỗ tổ Hùng Vương 10-3
Dù ai đi ngược về xuôi Nhớ ngày giỗ Tổ mùng mười tháng ba Như một nét văn hóa bao đời nay đã đi vào tâm thức ...
-
LỄ HỘI LÊ HOÀN NĂM 2024 ĐỂ LẠI NHIỀU ẤN TƯỢNG TỐT ĐẸP TRONG LÒNG DU KHÁCH
Chiều ngày 17/4/2024, Lễ hội Lê Hoàn và Tuần lễ Văn hóa Du lịch ẩm thực huyện Thọ Xuân năm 2024 đã chính thức khép ...
-
Lễ Hội Đền Mường Tiên Bạn- Thôn Làng Sung- xã Xuân Phú
Trong không khí hân hoan, náo nức ngày hội lớn, sáng ngày 30/01/2023 (tức ngày mừng 9 tháng riêng năm Quý mão) âm lịch, ...
-
UBND huyện họp BTC Lễ Kỉ niệm 600 năm khởi nghĩa Lam Sơn, 590 nămVua Lê Thái Tổ đăng quang, tưởng niệm 585 năm ngày mất của anh hùng dân tộc Lê Lợi và Lễ hội Lam Kinh năm 2018
Sáng ngày 14/9, UBND huyện họp Ban Tổ chức Lễ Kỉ niệm 600 năm Khởi nghĩa Lam Sơn, 590 nămVua Lê Thái Tổ đăng quang, ...
-
Lễ hội Đền Mường Tiên Bạn
Cứ vào ngày mừng 9 tháng Giêng (âm lịch) hàng năm, Lễ hội Đền Mường Tiên Bạn lại được tổ chức. Đây đã là ...
![](file/thumb/140/100/635072683.jpg)
Bá Thước bảo tồn giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch
Huyện Bá Thước luôn xác định việc bảo tồn, phát huy các giá trị văn hóa làng nghề gắn với phát triển du lịch là một trong những nhiệm vụ trọng tâm, trong đó phát triển du lịch sinh thái dựa vào cộng đồng là điểm nhấn để tạo nên thương hiệu cho du lịch Bá Thước.
![](file/thumb/140/100/637310159.jpg)
Ngày Quốc lễ trong tâm thức người Việt - Giỗ tổ Hùng Vương 10-3
Dù ai đi ngược về xuôi Nhớ ngày giỗ Tổ mùng mười tháng ba Như một nét văn hóa bao đời nay đã đi vào tâm thức người Việt, Giỗ tổ Hùng Vương -Lễ hội Đền Hùng là lễ hội thiêng liêng của cả dân tộc Việt Nam, để tưởng nhớ và tỏ lòng biết ơn công lao lập nước của các vua Hùng, những vị vua đầu tiên của dân tộc. Chim thường có tổ, người thì có tông, Theo truyền thuyết thì Lạc Long Quân và Âu Cơ được xem như là Thủy Tổ người Việt, cha mẹ của các Vua Hùng. Lễ hội diễn ra vào ngày mồng 10 tháng 3 âm lịch tại Đền Hùng, Việt Trì, Phú Thọ.
![](file/thumb/140/100/637310012.jpg)
LỄ HỘI LÊ HOÀN NĂM 2024 ĐỂ LẠI NHIỀU ẤN TƯỢNG TỐT ĐẸP TRONG LÒNG DU KHÁCH
Chiều ngày 17/4/2024, Lễ hội Lê Hoàn và Tuần lễ Văn hóa Du lịch ẩm thực huyện Thọ Xuân năm 2024 đã chính thức khép lại, để lại nhiều dư âm và ấn tượng tốt đẹp trong Nhân dân và du khách thập phương. Theo đánh giá chung, Lễ hội năm nay đã được tổ chức theo đúng kế hoạch đề ra, đảm bảo an toàn, trang trọng, tiết kiệm, nhiều ý nghĩa.
![](file/thumb/140/100/636806165.jpg)
Lễ Hội Đền Mường Tiên Bạn- Thôn Làng Sung- xã Xuân Phú
Trong không khí hân hoan, náo nức ngày hội lớn, sáng ngày 30/01/2023 (tức ngày mừng 9 tháng riêng năm Quý mão) âm lịch, tại khu di tích lịch sử danh lam thắng cảnh cấp tỉnh- Đền Mường Tiên Ban, Đảng uỷ - HĐND – UBND – UBMTTQ xã Xuân Phú đã long trọng tổ chức Lễ hội truyền thống Đền Mường Tiên Bạn năm Quý Mão 2023.
![](file/thumb/140/100/635558873.jpg)
UBND huyện họp BTC Lễ Kỉ niệm 600 năm khởi nghĩa Lam Sơn, 590 nămVua Lê Thái Tổ đăng quang, tưởng niệm 585 năm ngày mất của anh hùng dân tộc Lê Lợi và Lễ hội Lam Kinh năm 2018
Sáng ngày 14/9, UBND huyện họp Ban Tổ chức Lễ Kỉ niệm 600 năm Khởi nghĩa Lam Sơn, 590 nămVua Lê Thái Tổ đăng quang, tưởng niệm 585 năm ngày mất của anh hùng dân tộc Lê Lợi và Lễ hội Lam Kinh năm 2018
![](file/thumb/140/100/635509760.jpg)
Lễ hội Đền Mường Tiên Bạn
Cứ vào ngày mừng 9 tháng Giêng (âm lịch) hàng năm, Lễ hội Đền Mường Tiên Bạn lại được tổ chức. Đây đã là một lễ hội truyền thống của Sách Tiên Bạn xưa, thu hút hàng vạn du khách thập phương về tham dự. Lễ hội mang đậm đà bản sắc dân tộc, phản ánh đời sống sinh hoạt, tín ngưỡng dân gian của người dân bản Mường. Đền Mường Tiên Bạn tọa lạc trên sườn đồi, cạnh khe lương thuộc thôn Làng Sung, Xã Xuân Phú huyện Thọ Xuân- tỉnh Thanh Hóa.
Công khai thủ tục hành chính
SĐT: 0977916732
Email: huyminh.tp@gmai.com