TẾT TRUNG THU NĂM 2023 Ở XUÂN PHÚ
Thực hiện Kế hoạch số 64/KH-UBND, ngày 30/8/2023 của UBND huyện Thọ Xuân về việc tổ chức các hoạt động VHVN- TDTT Tết Trung thu năm 2023, UBND xã Xuân Phú xây dựng Kế hoạch tổ chức các hoạt động cho các cháu thiếu niên nhi đồng ở các thôn, làng văn hóa trên địa bàn toàn xã.
TẾT TRUNG THU NĂM 2023 Ở XUÂN PHÚ
Thực hiện Kế hoạch số 64/KH-UBND, ngày 30/8/2023 của UBND huyện Thọ Xuân về việc tổ chức các hoạt động VHVN- TDTT Tết Trung thu năm 2023, UBND xã Xuân Phú xây dựng Kế hoạch tổ chức các hoạt động cho các cháu thiếu niên nhi đồng ở các thôn, làng văn hóa trên địa bàn toàn xã.
( Các đồng chí Lãnh đạo địa phương xã Xuân Phú vui Tết Trung thu cùng các cháu thôn 12)
Với mục đích nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm, sự tham gia của gia đình, nhà trường, cộng đồng và toàn xã hội đối với sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ trẻ em. Tạo điều kiện cho tất cả trẻ em trên địa bàn toàn xã, nhất là trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ em nghèo được tham gia đón tết Trung thu vui vẻ, an toàn và bổ ích.
Xã đã tổ chức các hoạt động Tết Trung thu tại các thôn, làng văn hóa như: tổ chức chương trình văn nghệ, thể dục, thể thao, kể chuyện cổ tích, các trò chơi dân gian như kéo co, nhảy bao bố, múa Lân...
Lãnh đạo xã được phân công về dự vui Tết Trung thu và tặng quà cho các cháu trong buổi tổ chức đón Tết Trung thu tại các thôn, làng văn hóa. Xã đã huy động được các tổ chức chính trị xã hội, các nhà trường cùng chung tay chăm lo tổ chức Tết Trung thu cho toàn thể các cháu thiếu niên, nhi đồng trên địa bàn toàn xã, hỗ trợ kinh phí cho các thôn mua quà Trung thu cho các cháu. Đặc biệt, xã đã tổ chức thăm hỏi, động viên, tặng những phần quà ý nghĩa cho một số cháu mồ côi, một số cháu có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn.
Dịp này xã Xuân Phú đã chi, hỗ trợ với số tiền hơn 30 triệu đồng tổ chức Tết Trung thu cho các cháu ở địa phương. Điều đó thể hiện sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, MTTQ, các đoàn thể và toàn thể Nhân dân đối với công tác bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em ở địa phương Xuân Phú.
Trung Tuyến
Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Thọ Xuân
Tin cùng chuyên mục
-
BÀI TUYÊN TRUYỀN VỀ NGÀY THƯƠNG BINH LIỆT SỸ 27/7
23/07/2024 17:06:41 -
BÀI TUYÊN TRUYỀN KỶ NIỆM 77 NĂM NGÀY THƯƠNG BINH, LIỆT SỸ (27/7/1947 – 27/7/2024
23/07/2024 17:06:41 -
UBND HUYỆN THỌ XUÂN KHAI MẠC HỘI DIỄN NGHỆ THUẬT QUẦN CHÚNG CÁC LÀNG, KHU PHỐ VĂN HÓA LẦN THỨ XI NĂM 2024
17/07/2024 17:07:07 -
6 THÁNG ĐẦU NĂM 2024, VĂN HÓA - XÃ HỘI TRÊN ĐỊA BÀN HUYỆN THỌ XUÂN TIẾP TỤC CHUYỂN BIẾN TIẾN BỘ, AN SINH XÃ HỘI ĐƯỢC CHĂM LO, ĐỜI SỐNG NHÂN DÂN ỔN ĐỊNH
03/07/2024 10:39:11
TẾT TRUNG THU NĂM 2023 Ở XUÂN PHÚ
Thực hiện Kế hoạch số 64/KH-UBND, ngày 30/8/2023 của UBND huyện Thọ Xuân về việc tổ chức các hoạt động VHVN- TDTT Tết Trung thu năm 2023, UBND xã Xuân Phú xây dựng Kế hoạch tổ chức các hoạt động cho các cháu thiếu niên nhi đồng ở các thôn, làng văn hóa trên địa bàn toàn xã.
TẾT TRUNG THU NĂM 2023 Ở XUÂN PHÚ
Thực hiện Kế hoạch số 64/KH-UBND, ngày 30/8/2023 của UBND huyện Thọ Xuân về việc tổ chức các hoạt động VHVN- TDTT Tết Trung thu năm 2023, UBND xã Xuân Phú xây dựng Kế hoạch tổ chức các hoạt động cho các cháu thiếu niên nhi đồng ở các thôn, làng văn hóa trên địa bàn toàn xã.
( Các đồng chí Lãnh đạo địa phương xã Xuân Phú vui Tết Trung thu cùng các cháu thôn 12)
Với mục đích nhằm nâng cao nhận thức, trách nhiệm, sự tham gia của gia đình, nhà trường, cộng đồng và toàn xã hội đối với sự nghiệp chăm sóc và bảo vệ trẻ em. Tạo điều kiện cho tất cả trẻ em trên địa bàn toàn xã, nhất là trẻ em có hoàn cảnh đặc biệt khó khăn, trẻ em nghèo được tham gia đón tết Trung thu vui vẻ, an toàn và bổ ích.
Xã đã tổ chức các hoạt động Tết Trung thu tại các thôn, làng văn hóa như: tổ chức chương trình văn nghệ, thể dục, thể thao, kể chuyện cổ tích, các trò chơi dân gian như kéo co, nhảy bao bố, múa Lân...
Lãnh đạo xã được phân công về dự vui Tết Trung thu và tặng quà cho các cháu trong buổi tổ chức đón Tết Trung thu tại các thôn, làng văn hóa. Xã đã huy động được các tổ chức chính trị xã hội, các nhà trường cùng chung tay chăm lo tổ chức Tết Trung thu cho toàn thể các cháu thiếu niên, nhi đồng trên địa bàn toàn xã, hỗ trợ kinh phí cho các thôn mua quà Trung thu cho các cháu. Đặc biệt, xã đã tổ chức thăm hỏi, động viên, tặng những phần quà ý nghĩa cho một số cháu mồ côi, một số cháu có hoàn cảnh gia đình đặc biệt khó khăn.
Dịp này xã Xuân Phú đã chi, hỗ trợ với số tiền hơn 30 triệu đồng tổ chức Tết Trung thu cho các cháu ở địa phương. Điều đó thể hiện sự quan tâm của cấp ủy, chính quyền, MTTQ, các đoàn thể và toàn thể Nhân dân đối với công tác bảo vệ, chăm sóc và giáo dục trẻ em ở địa phương Xuân Phú.
Trung Tuyến
Trung tâm Văn hóa, Thông tin, Thể thao và Du lịch huyện Thọ Xuân
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Công khai thủ tục hành chính
SĐT: 0977916732
Email: huyminh.tp@gmai.com