Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu
Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua, những người thi đua là những người yêu nước nhất”, Hội Cựu chiến binh xã Xuân Phú đã phát động các nội dung thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, phong trào “Toàn dân chung sức xây dựng nông thôn mới”, “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc… Nổi bật là phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã động viên cán bộ, hội viên tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội ở cơ sở.
Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua, những người thi đua là những người yêu nước nhất”, Hội Cựu chiến binh xã Xuân Phú đã phát động các nội dung thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, phong trào “Toàn dân chung sức xây dựng nông thôn mới”, “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc… Nổi bật là phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã động viên cán bộ, hội viên tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội ở cơ sở.
Hội CCB đặt các bể chứa rác thải ngoài đồng
Không chỉ gương mẫu trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị, cán bộ, hội viên Hội cựu chiến binh còn nêu cao ý thức tự lực, tự cường, năng động, sáng tạo khai thác tiềm năng, thế mạnh của địa phương để phát triển kinh tế, giúp nhau thoát nghèo, làm giàu chính đáng. Có đồng chí sau khi hoàn thành quân ngũ trở về đã tham gia vào phát triển kinh tế bằng sức lực của mình, bằng sự năng nổ, nhạy bén trong cơ cấu của nền kinh tế hiện nay.
Cũng từ phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã góp phần nâng cao chất lượng, xây dựng tổ chức Hội trong sạch, vững mạnh, xây dựng hội viên gương mẫu. Theo đánh giá hằng năm, có 100 % gia đình hội viên Cựu chiến binh đạt danh hiệu gia đình văn hóa.
Tin cùng chuyên mục
-
CÁC CẤP HỘI CCB HUYỆN THỌ XUÂN THỰC HIỆN CÓ HIỆU QUẢ PHONG TRÀO THI ĐUA " GIÚP NHAU LÀM KINH TẾ GIỎI"
23/07/2024 14:36:21 -
BÁO CÁO THAM LUẬN Chủ đề: “Phát huy vai trò cá nhân trong xây dựng đoàn kết nhân dân, giữ gìn bản sắc văn hóa dân tộc và xóa đói giảm nghèo”
25/06/2024 08:55:54 -
Liên kết chăn nuôi gà bền vững
15/05/2024 16:16:42 -
Thọ Xuân quan tâm xây dựng khu dân cư sáng - xanh - sạch - đẹp - an toàn
15/05/2024 16:10:00
Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu
Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua, những người thi đua là những người yêu nước nhất”, Hội Cựu chiến binh xã Xuân Phú đã phát động các nội dung thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, phong trào “Toàn dân chung sức xây dựng nông thôn mới”, “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc… Nổi bật là phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã động viên cán bộ, hội viên tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội ở cơ sở.
Lan tỏa từ phong trào cựu chiến binh gương mẫu Thấm nhuần lời dạy của Bác Hồ: “Thi đua là yêu nước, yêu nước thì phải thi đua, những người thi đua là những người yêu nước nhất”, Hội Cựu chiến binh xã Xuân Phú đã phát động các nội dung thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” gắn với cuộc vận động “Học tập và làm theo tấm gương đạo đức, phong cách Hồ Chí Minh”, phong trào “Toàn dân chung sức xây dựng nông thôn mới”, “Toàn dân bảo vệ an ninh Tổ quốc… Nổi bật là phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã động viên cán bộ, hội viên tích cực tham gia xây dựng, bảo vệ Đảng, chính quyền, giữ vững ổn định chính trị, trật tự an toàn xã hội ở cơ sở.
Hội CCB đặt các bể chứa rác thải ngoài đồng
Không chỉ gương mẫu trong thực hiện các nhiệm vụ chính trị, cán bộ, hội viên Hội cựu chiến binh còn nêu cao ý thức tự lực, tự cường, năng động, sáng tạo khai thác tiềm năng, thế mạnh của địa phương để phát triển kinh tế, giúp nhau thoát nghèo, làm giàu chính đáng. Có đồng chí sau khi hoàn thành quân ngũ trở về đã tham gia vào phát triển kinh tế bằng sức lực của mình, bằng sự năng nổ, nhạy bén trong cơ cấu của nền kinh tế hiện nay.
Cũng từ phong trào thi đua “Cựu chiến binh gương mẫu” đã góp phần nâng cao chất lượng, xây dựng tổ chức Hội trong sạch, vững mạnh, xây dựng hội viên gương mẫu. Theo đánh giá hằng năm, có 100 % gia đình hội viên Cựu chiến binh đạt danh hiệu gia đình văn hóa.
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Công khai thủ tục hành chính
SĐT: 0977916732
Email: huyminh.tp@gmai.com