Khai giảng trung tâm học tập cộng đồng
Ngày 01/10/2022, Trung tâm học tập cộng đồng xã Xuân Phú tổ chức Lễ khai giảng năm học 2022 - 2023, Phát động tuần lễ học tập suốt đời.
![KHAI GIẢNG TTHTCĐ.jpg](/file/thumb/500/636718838.jpg)
Ngày 01/10/2022, Trung tâm học tập cộng đồng xã Xuân Phú tổ chức Lễ khai giảng năm học 2022 - 2023, Phát động tuần lễ học tập suốt đời.
Dự hội nghị có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, Trưởng, phó các tổ chức chính trị - xã hội; Công chức, người họat động không chuyên trách UBND, Chủ tịch các hội đặc thù; các Bí thư chi bộ, trưởng thôn, Hiệu trưởng các nhà trường và các học viên tham dự lớp bồi dưỡng kiến thức chuyển giao khoa học kỹ thuật năm 2022.
Tuần lễ học tập suốt đời 2022 với chủ đề: Thúc đẩy chuyển đổi số phục vụ cho học tập suốt đời sau đại dịch COVID -19 nhằm nâng cao nhận thức của người dân về vai trò của chuyển đổi số đối với việc học tập suốt đời. Đồng thời, tăng cường trách nhiệm, huy động sự quan tâm, tham gia của các cấp chính quyền, các ngành, tổ chức, đoàn thể, lực lượng xã hội trong việc tận dụng các nền tảng công nghệ nhằm đa dạng hóa các kênh và công cụ học tập suốt đời, đáp ứng nhu cầu học tập của người dân, đặc biệt là trong bối cảnh bình thường mới sau đại dịch COVID-19. Đặc biệt, với lợi thế của cuộc công nghiệp 4.0, công nghệ thông tin tham gia các hoạt động học tập như miễn phí nhiều khóa học trên internet. Đây là cơ hội để người dân tiếp cận với kho tàng tri thức của nhân loại, chủ động trong học tập để nâng cao kiến thức.
Sau lễ khai giảng, là lớp bồi dưỡng kiến thức chuyển giao khoa học kỹ thuật năm 2022.
Tin cùng chuyên mục
-
BÁO CÁO TỔNG KẾT NĂM HỌC 2023-2024
18/07/2024 11:23:13 -
Trường Trung học cơ sở xã Xuân Phú
18/07/2024 11:23:13 -
THÔNG BÁO TUYỂN SINH VÀO LỚP 6 NĂM HỌC 2024 – 2025
18/07/2024 11:23:13 -
NGÀY THI ĐẦU TIÊN KỲ THI TỐT NGHIỆP THPT NĂM 2024 TẠI HUYỆN THỌ XUÂN DIỄN RA AN TOÀN, NGHIÊM TÚC, ĐÚNG QUY CHẾ
28/06/2024 10:25:54
Khai giảng trung tâm học tập cộng đồng
Ngày 01/10/2022, Trung tâm học tập cộng đồng xã Xuân Phú tổ chức Lễ khai giảng năm học 2022 - 2023, Phát động tuần lễ học tập suốt đời.
![KHAI GIẢNG TTHTCĐ.jpg](/file/thumb/500/636718838.jpg)
Ngày 01/10/2022, Trung tâm học tập cộng đồng xã Xuân Phú tổ chức Lễ khai giảng năm học 2022 - 2023, Phát động tuần lễ học tập suốt đời.
Dự hội nghị có các đồng chí Thường trực Đảng ủy, HĐND, UBND, UBMTTQ, Trưởng, phó các tổ chức chính trị - xã hội; Công chức, người họat động không chuyên trách UBND, Chủ tịch các hội đặc thù; các Bí thư chi bộ, trưởng thôn, Hiệu trưởng các nhà trường và các học viên tham dự lớp bồi dưỡng kiến thức chuyển giao khoa học kỹ thuật năm 2022.
Tuần lễ học tập suốt đời 2022 với chủ đề: Thúc đẩy chuyển đổi số phục vụ cho học tập suốt đời sau đại dịch COVID -19 nhằm nâng cao nhận thức của người dân về vai trò của chuyển đổi số đối với việc học tập suốt đời. Đồng thời, tăng cường trách nhiệm, huy động sự quan tâm, tham gia của các cấp chính quyền, các ngành, tổ chức, đoàn thể, lực lượng xã hội trong việc tận dụng các nền tảng công nghệ nhằm đa dạng hóa các kênh và công cụ học tập suốt đời, đáp ứng nhu cầu học tập của người dân, đặc biệt là trong bối cảnh bình thường mới sau đại dịch COVID-19. Đặc biệt, với lợi thế của cuộc công nghiệp 4.0, công nghệ thông tin tham gia các hoạt động học tập như miễn phí nhiều khóa học trên internet. Đây là cơ hội để người dân tiếp cận với kho tàng tri thức của nhân loại, chủ động trong học tập để nâng cao kiến thức.
Sau lễ khai giảng, là lớp bồi dưỡng kiến thức chuyển giao khoa học kỹ thuật năm 2022.
![](/page/web/themes/thoxuan/css/images/refress_comment.jpg)
Tin khác
Tin nóng
Công khai thủ tục hành chính
SĐT: 0977916732
Email: huyminh.tp@gmai.com